പഞ്ഞി പോലൊരു വട്ടയപ്പം ഇനി വീട്ടിൽ ഉണ്ടാക്കാം. ഇനിയെങ്കിലും ഇതാരും അറിയാതിരിക്കരുതേ…| Soft & Spongy Vattayappam

Soft & Spongy Vattayappam : കുട്ടികളും മുതിർന്നവരും ഏറെ ഇഷ്ടപ്പെടുന്ന ഒരു പലഹാരമാണ് വട്ടേപ്പം. ഒട്ടുമിക്ക ആളുകളും വിശേഷ ദിവസങ്ങളിൽ മാത്രമാണ് വട്ടയപ്പം ഉണ്ടാക്കാറുള്ളത്. അത്തരം വിശേഷ ദിവസങ്ങളിൽ വട്ടേപ്പം ഉണ്ടാക്കാൻ നിൽക്കുകയെന്നുള്ള തന്നെ വളരെയധികം പ്രാന്ത് പിടിച്ച ഒരു പണിയാണ്. എത്രതന്നെ നാം ശ്രദ്ധിച്ച് മാ വരച്ചു എടുത്താൽ പലപ്പോഴും ഇത് വീർത്തു സോഫ്റ്റ് ആവാതെ വരാറുണ്ട്.

ചിത്രം സാഹചര്യങ്ങളിൽ പലരും റെഡിമെയ്ഡ് വട്ടേപ്പം മിക്സ് വാങ്ങിച്ച് അത് ഉണ്ടാക്കുന്നവരാണ്. എന്നാൽ ഇനി ആരും ഈ റെഡിമെയ്ഡ് മിക്സ് വാങ്ങിച്ച കാശ് കളയേണ്ട. നമ്മുടെ വീട്ടിലുള്ള പദാർത്ഥങ്ങൾ ഉപയോഗിച്ച് തന്നെ നല്ല സോഫ്റ്റ് ആയിട്ടുള്ള ബേക്കറി സ്റ്റൈലുള്ള വട്ടേപ്പം ഉണ്ടാക്കിയെടുക്കാവുന്നതാണ്. അത്തരത്തിൽ സോഫ്റ്റ്‌ വട്ടയപ്പം റെസിപ്പി ആണ് ഇതിൽ കാണുന്നത്.

വട്ടയപ്പം ഇത്തരത്തിൽ ഉണ്ടാക്കുകയാണെങ്കിൽ വളരെ പെട്ടെന്ന് തന്നെ ഇത് വീർത്തു വരികയും സോഫ്റ്റ് ആന്‍ഡ് സ്മൂത്തായി വരികയും ചെയ്യും. ഇതിനായി ഏറ്റവും ആദ്യം പച്ചരി കുതിർക്കാൻ വയ്ക്കുകയാണ് വേണ്ടത്.പച്ചരി കുതിർന്ന വരുമ്പോൾ ഒരല്പം മാത്രം വെള്ളമൊഴിച്ച് അത് അരച്ചെടുക്കേണ്ടതാണ്. പിന്നീട് നിന്ന് വളരെ കുറച്ചു ഒരു പാനിലേക്ക് മാറ്റി അതിലേക്ക് കുറച്ചു കൂടി വെള്ളം ഒഴിച്ച് നല്ലവണ്ണം കപ്പി കാച്ചി എടുക്കേണ്ടതാണ്.

അതിനുശേഷം ഒരു അല്പം വെള്ളം അവൽ കുതിർക്കാൻ മാറ്റി വയ്ക്കേണ്ടതാണ്. പിന്നീട് ഈ കപ്പ് കാച്ചിയ മാവ് ഒരു മിക്സിയുടെ ജാറിൽ ഇടുക അതിലേക്ക് ഒരു കപ്പ് നാളികേരവും ഈ കുതിർത്തുവെച്ച അവലും പഞ്ചസാരയും ഒരു സ്പൂൺ ഈസ്റ്റും ചേർത്ത് നല്ലവണ്ണം അരച്ചെടുക്കേണ്ടതാണ്. തുടർന്ന് വീഡിയോ കാണുക.