ചെറുപയർ ഇങ്ങനെ കഴിച്ചിട്ടുണ്ടോ..!! ഈ രീതിയിൽ കഴിച്ചാൽ നിരവധി ഗുണങ്ങൾ…|Ayurvedic health benefits of green gram

ചെറുപയർ ശരീരത്തിലെ സൗന്ദര്യത്തിനും ആരോഗ്യത്തിനും ഏറെ ഗുണകരമായ ഒന്നാണ്. ശരീരത്തിലെ പല പ്രശ്നങ്ങളും വളരെ എളുപ്പത്തിൽ മാറ്റിയെടുക്കാൻ സഹായകരമായ ഒന്നാണ് ഇത്. ശരീര ആരോഗ്യം വർദ്ധിപ്പിക്കാൻ ഇത് വളരെ സഹായിക്കുന്നു. നമ്മുടെ വീട്ടിൽ വളരെയധികം കണ്ടുവരുന്ന ഒന്നാണ് ചെറുപയർ. ഇത് ഒരുപാട് ഇഷ്ടമുള്ളവരും ഇഷ്ടമില്ലാത്തവരും ഉണ്ടാകും. ഇതിൽ നമുക്ക് അറിയാത്ത പല ഗുണങ്ങളും അടങ്ങിയിട്ടുണ്ട്.

ഇത്തരത്തിലുള്ള ഗുണങ്ങളെ കുറിച്ചും അത് എന്തെല്ലാം രീതിയിൽ ഉപയോഗിക്കാം എന്തെല്ലാം അസുഖങ്ങളും ബുദ്ധിമുട്ടുകളും ആണ് ഇതുവഴി മാറ്റിയെടുക്കാൻ സാധിക്കുക തുടങ്ങിയ കാര്യങ്ങളാണ് ഇവിടെ നിങ്ങളുമായി പങ്കുവെക്കുന്നത്. ശരീര ആരോഗ്യത്തിന് ഗുണകരമായ നിരവധി ഘടകങ്ങൾ നമ്മുടെ ശരീരത്തിൽ അടങ്ങിയിട്ടുണ്ട്. ശരീരഭാരം കുറയ്ക്കാനും ഫൈബർ പ്രോട്ടീൻ എന്നിവയിൽ സമ്പന്നമാണ് ചെറുപയർ.

ഈ രണ്ടു കാര്യങ്ങളും വിശപ്പ് അനുഭവപ്പെടാതിരിക്കാനും അനാരോഗ്യകരമായ ഭക്ഷണ ശീലം ഒഴിവാക്കാനും സഹായിക്കുന്ന ഒന്നാണ്. കേടായ കോശങ്ങളുടെ പുനരുജീവനത്തിന് നന്നാക്കലിനും പ്രോടീൻ വളരെ അത്യാവശ്യമായ ഒന്നാണ്. പയറും ചോറും ചേരുമ്പോൾ അതിൽ എല്ലാ അമിനോ ആസിഡുകളും അടങ്ങിയിട്ടുണ്ട്. ഇത് ശരീരത്തിന് ആവശ്യ പോഷക ഘടകങ്ങൾ നൽകുന്നു. എല്ലാ അമിനോ ആസിഡുകളും ഇതിൽ അടങ്ങിയിട്ടുണ്ട്. ശരീരഭാരം കുറയ്ക്കാൻ ശ്രമിക്കുന്ന ആളുകൾക്ക് കഴിക്കാൻ കഴിയുന്ന മികച്ച ഭക്ഷണമാണ്.

ചോറ് അതുപോലെതന്നെ ചെറുപയർ. കാരണം സസ്യങ്ങളെ അടിസ്ഥാനമാക്കിയുള്ള ഭക്ഷണപദാർത്ഥങ്ങൾ പ്രോട്ടീൻ പ്രധാന ഉറവിടമാണ്. ഇതുകൂടാതെ പ്രമേഹത്തിന് ലക്ഷണങ്ങളെ കുറക്കാനും നിയന്ത്രിക്കാനും ഇത് സഹായിക്കുന്നു. ഇതിനുപുറമേ ശരീരത്തിലെ ഇൻസുലിൻ രക്തത്തിലെ ഗ്ലൂക്കോസ് അളവ് എന്നിവ കുറയ്ക്കാനും ഇത് സഹായിക്കുന്നു. പ്രോടീൻ മഗ്നീഷ്യം ഫൈബർ എന്നിവയും ചെറുപയറിൽ അടങ്ങിയിട്ടുണ്ട്. കൂടുതൽ അറിയുവാൻ ഈ വീഡിയോ കാണു.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *