പറയാനാകാത്ത തരത്തിൽ ഫിഷർ നിങ്ങളെ ബാധിച്ചിട്ടുണ്ടോ? എങ്കിൽ ഇത്തരം കാര്യങ്ങൾ ആരും കാണാതെ പോകരുതേ.

നാമോരോരുത്തരും പലപ്പോഴും തെറ്റിദ്ധരിക്കപ്പെടുന്ന ഒരു രോഗമാണ് ഫിഷർ. ദഹനസംബന്ധമായി നമ്മൾ കാണപ്പെടുന്ന ഒരു അവസ്ഥയാണ് ഇത്. മലദ്വാരവുമായി ബന്ധപ്പെട്ട കിടക്കുന്ന രോഗമായതിനാൽ തന്നെ ഒട്ടുമിക്ക ആളുകളും ഇതിനെ പൈൽസ് ആണെന്ന് തെറ്റിദ്ധരിക്കപ്പെടാറുണ്ട്. പൈൽസിനോട് ഏകദേശം സാമ്യമുള്ള ലക്ഷണങ്ങളാണ് ഇത് പ്രകടിപ്പിക്കുന്നത് എങ്കിലും അസഹ്യമായ വേദനയാണ് ഇതുമൂലം ഉണ്ടാകുന്നത്. ഇത്തരത്തിലുള്ള വേദനകൾ തുടക്കത്തിൽ.

ചെറുതായി പിന്നീട് കാര്യമായി തന്നെ അനുഭവപ്പെടുന്നു. ദഹന സംബന്ധമായി മലബന്ധം ഉണ്ടാകുമ്പോൾ മലം ടൈറ്റായി പോവുകയും അതുമൂലം അവിടുത്തെ പേശികൾ സ്ട്രെയിൻ ചെയ്യേണ്ടി വരുമ്പോൾ രക്തക്കുഴലുകളിൽ ഉണ്ടാകുന്ന മുറിവുകൾ ആണ് ഇത്. ഏകദേശം ബ്ലേഡ് കൊണ്ട് മുറിക്കുന്നത് പോലെയുള്ള ഒരു അവസ്ഥയാണ് ഇത്. അതിനാൽ തന്നെ മലം പുറന്തള്ളുമ്പോൾ ഉണ്ടാകുന്ന വേദനകൾ മണിക്കൂറോളം നിലനിൽക്കുന്നു. വേദനയോടെ ഒപ്പം തന്നെ മലത്തിലൂടെ രക്തം തുള്ളിത്തുള്ളിയായി പോകുന്നതും.

ഇതിന്റെ ലക്ഷണങ്ങളാണ്. ഇത്തരത്തിലുള്ള അവസ്ഥകളിൽ നാണിക്കാതെ വൈദ്യസഹായം തേടേണ്ടത് അനിവാര്യമാണ്. വൈദ്യസഹായത്തോടൊപ്പം തന്നെ ജീവിതരീതിയിൽ മാറ്റങ്ങൾ കൊണ്ടുവരികയാണെങ്കിൽ ഇതിനെ പൂർണമായും നമുക്ക് ഒഴിവാക്കാവുന്നതേയുള്ളൂ. അതിനായി നാം ഏറ്റവും അധികം ശ്രദ്ധിക്കേണ്ടത് നമ്മുടെ ദഹന വ്യവസ്ഥ ശരിയായി നടക്കാൻ വേണ്ടിയാണ്. അത്തരത്തിൽ നമ്മുടെ ശരീരത്തിന് അനുയോജ്യമായ വിധം ദഹനം നടക്കുന്ന ഭക്ഷ്യ പദാർത്ഥങ്ങൾ വേണം.

നാം ഓരോരുത്തരും കഴിക്കാൻ. അതിനായി നാരുകൾ ധാരാളം അടങ്ങിയിട്ടുള്ള പഴങ്ങളും പച്ചക്കറികളും ഇലക്കറികളും എല്ലാം ഉപയോഗിക്കേണ്ടതാണ്. ഇത് ദഹനം പ്രോപ്പറായി നടക്കുന്നതിന് സഹായകരമാവുകയും അത് മൂലം മലബന്ധം എന്ന പ്രശ്നം ഇല്ലാതാവുകയും ചെയ്യുന്നു. കൂടാതെ പലതരത്തിലുള്ള റെഡ്മീൽസുകൾ വലിയ മീനുകൾ എന്നിവയുടെ ഉപയോഗം കുറയ്ക്കുകയും വേണം. തുടർന്ന് വീഡിയോ കാണുക.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *