ഏല ക്കായ ഇതുപോലെ കഴിച്ചാൽ..!! ഇതൊന്നും അറിഞ്ഞില്ലെലോ ഈശ്വരാ..!!| Cardomom Empty Stomach

ശരീരം ആരോഗ്യത്തിന് വളരെയേറെ ഗുണം ചെയ്യുന്നത് നമ്മുടെ വീട്ടിൽ തന്നെ വളരെ എളുപ്പത്തിൽ ലഭിക്കാവുന്ന ഒന്നാണ് ഏലക്കായ. നമ്മുടെ വീട്ടിൽ പല ആവശ്യങ്ങൾക്കും ഏലക്കായ ഉപയോഗിക്കാറുണ്ട്. ഇത്തിരിയുള്ള ഒന്നാണെങ്കിൽ നിരവധി ആരോഗ്യ ഗുണങ്ങൾ ആണ് ഇതിൽ അടങ്ങിയിട്ടുള്ളത്. കൂടുതലും കറികളിലും അതുപോലെതന്നെ ഭക്ഷണസാധനങ്ങളിൽ മണത്തിനും ഗുണത്തിനും വേണ്ടിയാണ് ഏലക്കായ ചേർക്കുന്നത്. അത്തരത്തിലുള്ള ചില കാര്യങ്ങളാണ് ഇവിടെ നിങ്ങളുമായി പങ്കുവെക്കുന്നത്.

ഇന്ന് ഇവിടെ നിങ്ങളുമായി പങ്കു വെക്കുന്നത് ഏലക്കായ ഇട്ടു തിളപ്പിച്ച വെള്ളം സ്ഥിരമായി കുടിച്ചാൽ നമുക്ക് ലഭിക്കുന്ന ആരോഗ്യപരമായ ഗുണങ്ങളെ കുറിച്ചാണ് ഇവിടെ പറയുന്നത്. ഏലക്കായിട്ട് തിളപ്പിച്ച വെള്ളം കുടിച്ചാൽ അത് നമുക്ക് നൽകുന്ന ആരോഗ്യപരമായ മാറ്റങ്ങൾ നിരവധിയാണ്. ടോസിനുകൾ പുറം തളുന്നതിനും ശരീരത്തിലെ വിഷങ്ങൾ പുറം തള്ളാനും ഏറ്റവും ഫലപ്രദമായി ഉപയോഗിക്കാവുന്ന ഒന്നാണ് ഏലക്കായ. മല ബദം മാറ്റിയെടുക്കാനും ഇത് വളരെ സഹായിക്കുന്നുണ്ട്. വായനാറ്റം പോലുള്ള പ്രേശ്നങ്ങൾക്ക് ഒരു ഉത്തമ പരിഹാരം കൂടിയാണ് ഇത്.

ഏലക്ക തിളപ്പിച്ച്‌ വെള്ളം കുടിക്കുന്നതും അതുപോലെതന്നെ ഈ വെള്ളം ഉപയോഗിച്ച് വായ കഴുകുന്നതും എല്ലാം തന്നെ വായിനാറ്റം മാറ്റിയെടുക്കാൻ സഹായിക്കുന്നുണ്ട്. ഏലക്ക തിളപ്പിച്ച വെള്ളം കുടിക്കുന്നത് ശരീരത്തിൽ ഉണ്ടാകുന്ന പലരീതിയിലുള്ള അണുബാധ മാറ്റിയെടുക്കാൻ വളരെ സഹായിക്കുന്നുണ്ട്. പനി ചുമ ജല ദോഷം പകർച്ചവ്യാധി എന്നിവയ്ക്കുള്ള നല്ല ഒരു പ്രതിവിധി കൂടിയാണ് ഇത്. ശ്വാസ സംബന്ധമായ അസുഖങ്ങൾ ഉള്ളവർ ഈ വെള്ളം സ്ഥിരമായി കുടിക്കുന്നത് വളരെ നല്ലതാണ്. അതുപോലെതന്നെ ഏലയ്ക്ക വെള്ളം മൂന്നാഴ്ച സ്ഥിരമായി കുടിച്ചത് വഴി നമുക്ക് ലഭിക്കുന്ന ഗുണങ്ങൾ എന്തെല്ലാം ആണെന്ന് നോക്കാം.

ചില ആളുകളിൽ ഉണ്ടാകുന്ന നെഞ്ചരിച്ചിൽ വയറരിച്ചിൽ അതുപോലെതന്നെ വയറിൽ ഉണ്ടാകുന്ന മറ്റു പ്രശ്നങ്ങൾ മാറ്റിയെടുക്കാനും ഈ വെള്ളം സ്ഥിരമായി കുടിക്കുന്നത് വഴി സാധിക്കും. അതുപോലെ തന്നെ കൈകാൽ വേദന ശരീര വേദന മുട്ട് വേദന എന്നിവ കുറയ്ക്കാനും ഈ വെള്ളം ശീലമാക്കുന്നത് വളരെ നല്ലതാണ്. അതുപോലെതന്നെ ബോഡി നല്ല സ്ട്രോങ്ങ് ആയിരിക്കാൻ ഇത് സഹായിക്കുന്നുണ്ട്. കൂടാതെ ചില ആളുകളിൽ ശക്തമായ തലവേദന മാറ്റിയെടുക്കാനും ഇത് വളരെയേറെ സഹായിക്കുന്നുണ്ട്. കൂടാതെ ഉറക്ക കുറവു പോലുള്ള പ്രശ്നങ്ങൾ മാറ്റിയെടുക്കാനും സഹായിക്കുന്നു. കൂടുതൽ അറിയുവാൻ ഈ വീഡിയോ കാണൂ. Video credit : beauty life with sabeena

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *