വരണ്ട ചർമ പ്രശ്നം ഇനി വളരെ വേഗം മാറ്റിയെടുക്കാം..!! ഈ കാര്യങ്ങൾ ചെയ്താൽ മതി…| Face care Skin tips

വരണ്ട ചർമ്മ പ്രശ്നങ്ങൾ നിരവധി പേർ നേരിടുന്ന പ്രധാനപ്പെട്ട പ്രശ്നമാണ്. ഇത്തരത്തിലുള്ള കാര്യങ്ങൾ ഇനി വളരെ വേഗത്തിൽ തന്നെ മാറ്റിയെടുക്കാൻ സാധിക്കും. ചർമ്മത്തിന്റെ അടിസ്ഥാനപരമായ അവസ്ഥയാണ് ഇവിടെ പറയുന്നത്. ഇത് പാരിസ്ഥിതിക ഘടകങ്ങൾ കൊണ്ട് നിങ്ങളുടെ ചർമ്മം വരളാം. ഇതിന്റെ ഫലം അസ്വസ്ഥതയും ചൊറിച്ചിലും ആയിരിക്കും. പലപ്പോഴും നിങ്ങളെ അലട്ടുന്ന ഒന്നായിരിക്കാം ചർമ്മ വരളുന്നത്.

ചർമ്മത്തിന്റെ പുറം പാളിയിൽ ഈർപ്പം ഇല്ലാത്ത അവസ്ഥയാണ് ഇത്. ചികിത്സിച്ചിട്ടില്ല എങ്കിൽ വരണ്ട ചർമം ചൊറിഞ്ഞു പൊട്ടി അവസ്ഥ തന്നെ വഷളാകുന്നത് കാണാം. ഇതിന് പ്രധാനം ചർമ്മത്തെ ഈർപ്പത്തോടെ നിലനിർത്തുക എന്നതാണ്. വരണ്ട ചർമ്മത്തെ ചികിത്സിക്കാൻ നിങ്ങൾക്ക് വെക്കാവുന്ന പല തരത്തിലുള്ള വീട്ടുവൈദ്യങ്ങൾ ഉണ്ട്. ഇനി പറയുന്ന കാര്യങ്ങൾ നിങ്ങൾക്ക് മൊയ്‌സ്ചററൈസർ ആയി ഉപയോഗിക്കാവുന്നതാണ്.

മോയിസ്ചാററൈസർ ഉപയോഗിക്കുന്നതിനുള്ള ഏറ്റവും നല്ല മാർഗം കുളി കഴിഞ്ഞാൽ മുഖത്തെ ഈർപ്പത്തോടെ വയ്ക്കാൻ ഇവ പ്രയോഗിക്കുക പറഞ്ഞതാണ്. വെളിച്ചെണ്ണ വെളിച്ചെണ്ണയ്ക്ക് നിരവധി ആരോഗ്യ ഗുണങ്ങളുണ്ട്. ഇത് വരണ്ട ചർമ്മത്തിന് നന്നായി പ്രവർത്തിക്കുകയും ചെയ്യുന്നു.

ചർമ്മത്തിലെ കോശങ്ങൾ തമ്മിലുള്ള വിടവ് നികത്തി. ചർമ്മത്തെ ജലംസത്തോടെ നിലനിർത്താൻ സഹായിക്കുന്നതാണ്. അതുപോലെതന്നെ പെട്രോളിയം ജെല്ലി. മിനറൽ ഓയിൽ എന്നും അറിയപ്പെടുന്ന പെട്രോളിയം ജെല്ലി വർഷങ്ങളായി ചർമ്മ സംരക്ഷണത്തിനായി ഉപയോഗിക്കുന്ന ഒന്നാണ്. കൂടുതൽ അറിയുവാൻ ഈ വീഡിയോ കാണു. Video credit : Healthy Kerala

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *