വെള്ള കടലക്കറി തയ്യാറാക്കാൻ ഇത്രക്ക് എളുപ്പമായിരുന്നോ? ഇതാരും ഒരു കാരണവശാലും കാണാതിരിക്കല്ലേ.

നാമോരോരുത്തരും ഏറെ ഇഷ്ടപ്പെടുന്ന ഒരു വിഭവമാണ് കടലക്കറി. വെളുത്ത കടലയും കറുത്ത കടലയും കറിവെച്ച് കഴിക്കുന്നത് ഒരുപോലെ രുചികരമാണ്. ഇത്തരത്തിൽ ഉണ്ടാക്കുന്ന കടലക്കറി ചോറിനൊപ്പം പലഹാരങ്ങൾക്ക് പോവും എല്ലാം മികച്ചതാണ്. അതിനാൽ തന്നെ പ്രഭാത ഭക്ഷണങ്ങളിൽ ഒട്ടുമിക്ക ആളുകളും ഉൾപ്പെടുത്തുന്ന ഒന്നുതന്നെയാണ് കടലക്കറി. കടലയിൽ ധാരാളം പ്രോട്ടീനുകൾ ഉള്ളതിനാൽ തന്നെ പ്രോട്ടീനിന്റെ അഭാവത്തെ ഇത് നികത്തുന്നതിന് ഉത്തമമാണ്.

അത്തരത്തിൽ സ്വാദൂറും വെള്ളക്കടല കറി ഉണ്ടാക്കുന്നതാണ് ഇതിൽ കാണുന്നത്. അതിനായി കടല തലേദിവസം വെള്ളത്തിലിട്ടു വയ്ക്കേണ്ടതാണ്. എന്നാൽ മാത്രമേ അത് കുതിർന്ന വീർത്ത വരികയുള്ളൂ. അതിനുശേഷം ഒരു കുക്കറിൽ കടലയും അല്പം വെള്ളവും അതിലേക്ക് ഉപ്പും ചേർത്ത് നല്ലവണ്ണം വേവിച്ചെടുക്കേണ്ടതാണ്. രണ്ടു മൂന്നു വിസിൽ ആവുമ്പോഴേക്കും ഇത് നല്ല വണ്ണം വെന്തു കിട്ടുന്നതുമാണ്.

പിന്നീട് ഇത് കാട്ടുന്നതിന് വേണ്ടി ഒരു പാത്രത്തിൽ അല്പം വെളിച്ചെണ്ണ ചൂടാക്കി അതിലേക്ക് സവാള നീളത്തിൽ അരിഞ്ഞത് ചേർത്ത് നല്ലവണ്ണം വയറ്റുകളാണ് വേണ്ടത്. അതോടൊപ്പം തന്നെ ആവശ്യത്തിനു ഇഞ്ചി നുറുക്കിയതും വെളുത്തു നിർത്തിയതും ചേർത്ത് കൊടുത്തു നല്ലവണ്ണം ഇളക്കി എടുക്കേണ്ടതാണ്. ഇത് നല്ലവണ്ണം ബ്രൗൺ കളർ ആയി വരുമ്പോൾ ഇതിലേക്ക്.

മഞ്ഞൾപൊടി മല്ലിപ്പൊടി മസാലപ്പൊടി മുളകുപൊടി എന്നിവ നല്ലവണ്ണം ചേർത്ത് മിക്സ് ചെയ്യേണ്ടതാണ്. മസാലക്കൂട്ടുകൾ ഇട്ടുകൊടുക്കുമ്പോൾ നമ്മുടെ വിഭവം എത്രതന്നെ ഉണ്ട് എന്നത് നോക്കേണ്ടതാണ്. പിന്നീട് ഇതിലേക്ക് തക്കാളി ചെറിയ കഷണങ്ങളാക്കി നുറുക്കിയതും ഇട്ടുകൊടുത്ത് നല്ലവണ്ണം വയറ്റി എടുക്കേണ്ടതാണ്. തുടർന്ന് വീഡിയോ കാണുക.